How to find a right tax consultant for me !

ഞങ്ങൾക്ക് അനുയോജ്യമായ ടാക്സ് കൺസൾട്ടന്റിനെ ഞാൻ എങ്ങനെ കണ്ടെത്തും?

ടാക്സ് കൺസൾട്ടന്റ് ആരാണ്?

ഒരു അക്കൗണ്ടൻസി ബിരുദമോ നിയമ ബിരുദമോ പ്രാക്ടീസ് സർട്ടിഫിക്കറ്റ് കൈവശമുള്ള വ്യക്തിയാണ് ടാക്സ് കൺസൾട്ടന്റ്. നികുതി ഫയലിംഗുകൾ, നികുതി ആസൂത്രണം, പൊതുവായ നികുതിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പാലിക്കൽ എന്നിവയിൽ കമ്പനികളെയും വ്യക്തികളെയും അവർ സഹായിക്കുന്നു. ഒരു കമ്പനിയുടെ വലുപ്പം പരിഗണിക്കാതെ തന്നെ, നികുതി ഒപ്റ്റിമൈസേഷനും നികുതി ബാധ്യതകൾ കുറയ്ക്കുന്നതും ഉറപ്പാക്കാൻ ഒരു ടാക്സ് കൺസൾട്ടന്റ് അത്യന്താപേക്ഷിതമാണ്.


മികച്ച ടാക്സ് കൺസൾട്ടന്റിനെ കണ്ടെത്തുന്നതിനുള്ള സുവർണ്ണ നിയമങ്ങൾ എന്താണ് ചെയ്യേണ്ട ജോലി?
നിങ്ങളുടെ നികുതികൾ ഫയൽ ചെയ്യുന്നതിനോ ഉപദേശക പ്രവർത്തനങ്ങളും ആസൂത്രണവും നടത്താനോ മാത്ര0 നിങ്ങൾക്ക് ഒരു ടാക്സ് കൺസൾട്ടന്റ് ആവശ്യമുണ്ടോ? 
ഒരു ടാക്സ് കൺസൾട്ടന്റിന്റെ ശ്രദ്ധ ആവശ്യമുള്ള ജോലി എത്ര പതിവാണ്? അവ ആന്തരികമോ ബാഹ്യമോ ആകേണ്ടതുണ്ടോ? മേൽപ്പറഞ്ഞവയ്ക്കുള്ള ഉത്തരങ്ങളെ ആശ്രയിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് ഒരു പ്രാദേശിക സ്ഥാപനത്തെയോ വ്യക്തിയെയോ പ്രായോഗികമായി തിരഞ്ഞെടുക്കാം. 
വായ്‌മൊഴി ഒരു ഹരമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു
പ്രത്യേകിച്ചും ഇന്ത്യ പോലുള്ള ഒരു യാഥാസ്ഥിതിക രാജ്യത്ത്, ടാക്സ് കൺസൾട്ടന്റുമാരെ കണ്ടെത്താൻ റഫറലുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് വളരെ ശുപാർശ ചെയ്യപ്പെടുന്നു. "ആരെയെങ്കിലും അറിയാവുന്ന ഒരാൾ" എന്ന ഈ രീതി, സ്ഥാപനമോ വ്യക്തിയോ നിയമാനുസൃതമാണെന്നും അവരെ പരാമർശിച്ച വ്യക്തിയെന്ന നിലയിൽ ധാർമ്മിക കോഡ് ഉണ്ടായിരിക്കുമെന്നും ഒരു നിശ്ചിത തലത്തിലുള്ള ഉറപ്പിലേക്ക് നയിക്കുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, നൽകിയിരിക്കുന്ന റഫറൻസുകൾ പരിഗണിക്കാതെ തന്നെ നിങ്ങളുടെ ശ്രദ്ധാപൂർവം ചെയ്യേണ്ടത് നിങ്ങളാണ്.
ആ ചെങ്കൊടികൾ കണ്ടെത്തൂ!
കൺസൾട്ടന്റ് ഷോപ്പിംഗിന് പോകുമ്പോൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട ചില കാര്യങ്ങൾ ഇവയാണ്:
·      ഒരു ടാക്സ് കൺസൾട്ടന്റ് നിങ്ങൾക്ക് വലിയ റീഫണ്ടുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുവെങ്കിൽ അല്ലെങ്കിൽ അവർക്ക് നികുതി "ഒഴിവാക്കാൻ/ഒഴിവാക്കാൻ" നിങ്ങളെ സഹായിക്കാനാകും
·      നിങ്ങളുടെ വരുമാനവും കിഴിവുകളും രേഖപ്പെടുത്തുന്ന പ്രക്രിയയിൽ നിങ്ങളെ ലൂപ്പ് ചെയ്യുന്നില്ല. നിങ്ങൾ മുന്നോട്ട് പോകാതെ കാര്യങ്ങൾ ക്ലെയിം ചെയ്യുന്നു.
·      അവരുടെ സർട്ടിഫിക്കേഷനുകൾ, സ്വകാര്യതാ നയം, ജോലിയുടെ നടപടിക്രമം എന്നിവയിൽ അവർ സുതാര്യമല്ലെങ്കിൽ
·      വിശദാംശങ്ങളുടെ പൂർണ്ണമായ പ്രഖ്യാപനത്തെ സഹായിക്കുന്നതിന് റവന്യൂ വകുപ്പിന്റെ ഓൺലൈൻ ഫീച്ചറുകൾ ഉപയോഗിക്കാത്തത്, അവർ ഓഫ്‌ലൈൻ ഫോമുകൾ മാറ്റുകയും തെറ്റായ വിശദാംശങ്ങൾ സ്വമേധയാ ഫയൽ ചെയ്യുകയും ചെയ്യുന്നതായി സൂചിപ്പിക്കാം.
·      അവർ അങ്ങേയറ്റം പരുഷമായി പെരുമാറുന്നവരോ അപകീർത്തികരമോ മോശം സാമൂഹിക കഴിവുകളുള്ളവരോ ആണെങ്കിൽ, എന്നാൽ “ബിസിനസിൽ ഏറ്റവും മികച്ചത്” എന്ന് പറയപ്പെടുന്നുവെങ്കിൽ അവർക്ക് നിങ്ങളുടെ താൽപ്പര്യങ്ങൾ ഹൃദയത്തിൽ ഉണ്ടായിരിക്കണമെന്നില്ല.
നിങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട പുരികം ഉയർത്തുന്നവരുടെ സമഗ്രമല്ലാത്ത ഒരു ലിസ്റ്റ്മാത്രമാണിത്. ഇവയിലേതെങ്കിലും നിങ്ങൾ കണ്ടെത്തുകയാണെങ്കിൽ, ഉടൻ തന്നെ പ്ലഗ് വലിക്കാൻ ഭയപ്പെടരുത്. വിപുലീകരണങ്ങൾ ഫയൽ ചെയ്യാനും സമയപരിധികൾ പിഴകളോടെ നഷ്‌ടപ്പെടുത്താനും കഴിയും, എന്നാൽ ഗവൺമെന്റിന് റിപ്പോർട്ട് ചെയ്യുമ്പോഴുള്ള നിങ്ങളുടെ ആശ്വാസബോധം നിങ്ങൾ പരീക്ഷിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒന്നല്ല.
ഒരു അഭിമുഖം നടത്തുക
നിങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താക്കളുമായോ ജീവനക്കാരുമായോ മുഖാമുഖം കാണുന്നത് ഈ അടുത്ത കാലത്ത് വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. എന്നാൽ ഒരു ടാക്സ് കൺസൾട്ടന്റിനെ ഉൾപ്പെടുത്താൻ ശ്രമിക്കുമ്പോൾ ഒരു അഭിമുഖം നടത്തുകയും അത് വ്യക്തിപരമായി ഉണ്ടായിരിക്കാൻ ശ്രമിക്കുകയും ചെയ്യുന്നത് വളരെ പ്രധാനമാണ്. നിങ്ങളുടെ ആവശ്യകതകൾ ശരിയായി വിശദീകരിക്കാനും ടാക്സ് കൺസൾട്ടന്റിന്റെ ബാൻഡ്വിഡ്ത്ത്, അനുഭവം, പഠിക്കാനുള്ള സന്നദ്ധത, നിലവിലുള്ള അറിവ് എന്നിവ മനസ്സിലാക്കാനും ഇത് ഉറപ്പാക്കും.
അവരോട് കഠിനമായ ചോദ്യങ്ങൾ ചോദിക്കുന്നത് ഉറപ്പാക്കുക, അതുവഴി പിന്നീട് നിങ്ങളുടെ നിയമന തിരഞ്ഞെടുപ്പിനെക്കുറിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് സംശയമില്ല. ഇന്റർവ്യൂവിന് ശേഷമുള്ള ഒരു പശ്ചാത്തല പരിശോധന നിങ്ങൾക്ക് വ്യവസായത്തിൽ അവരുടെ ജോലി വിവർത്തനം ചെയ്യുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള പൂർണ്ണമായ ധാരണ നൽകും. എല്ലാ ശരിയായ ചോദ്യങ്ങളും ചോദിച്ചതിന് ശേഷവും, നിങ്ങൾക്ക് തെറ്റായ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്താം, അത് കുഴപ്പമില്ല. നിങ്ങളുടെ നിലവിലുള്ള കൺസൾട്ടന്റിനെ മാറ്റി നിങ്ങളുടെ കമ്പനിക്ക് ഒരു വിലപ്പെട്ട കൂട്ടിച്ചേർക്കലായി മാറാൻ കഴിയുന്ന വ്യവസായത്തിലെ മറ്റ് പ്രൊഫഷണലുകൾക്കായി നിങ്ങളുടെ കണ്ണ് സൂക്ഷിക്കുക.
ഫീസ് ഘടനകൾ മനസ്സിലാക്കുക
ദിവസാവസാനം, നിങ്ങളെ സഹായിക്കാനും നികുതി നടപടിക്രമങ്ങളുടെ ഭാരം ഒഴിവാക്കാനും ടാക്സ് കൺസൾട്ടൻറുകൾ ഇവിടെയുണ്ട്. അവരുടെ ചെലവുകൾ അത് പ്രതിഫലിപ്പിക്കണം. നിങ്ങൾ ചെലവുകൾ താരതമ്യം ചെയ്ത് അനുവദിച്ച ബജറ്റിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഒരാളെ തിരഞ്ഞെടുത്തുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക. അവർ മണിക്കൂറിന് നിരക്ക് ഈടാക്കുന്നുണ്ടോ അതോ ഫ്ലാറ്റ് ഫീ ഉണ്ടോ എന്ന് പരിശോധിക്കുകയും അവരുടെ ഓരോ സേവനത്തിനും എന്ത് വിലയാണെന്ന് മനസ്സിലാക്കുക. അവർ അവരുടെ ചില ജോലികൾ ഔട്ട്സോഴ്സ് ചെയ്യുകയാണെങ്കിൽ, അതുമയി ബന്ധപ്പെട്ട വിലയും പരിശോധിക്കുക.
നിങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന ടാക്സ് കൺസൾട്ടന്റ് സഹകരിച്ച് പ്രവർത്തിക്കേണ്ട ഒരാളാണ്, പ്രത്യേകിച്ച് ടെൻഷനുകൾ കൂടുതലുള്ള നികുതി സീസണിൽ. സന്തോഷകരമായ ടാക്സ് കൺസൾട്ടന്റ് ഷോപ്പിംഗ്! നിങ്ങളുടെ ടാക്‌സ് കൺസൾട്ടന്റ് ചോയ്‌സ് റീട്ടെയ്‌നറിൽ ആയിരിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു!

Leave a Comment

Your email address will not be published. Required fields are marked *

×